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DEVELOPMENT OF NATIONAL PLAN OF ACTION (NPOA) ON IMPLEMENTATION OF
VOLUNTARY GUIDELINES FOR SECURING SUSTAINABLE SMALL-SCALE FISHERIES

Mwenyekiti wa Kikosi kazi cha Kitaifa cha Uandaaji wa Mpango wa Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari
wa kuhakikisha Uvuvi Mdogo unakuwa endelevu, Alhaj Yahya Ibrahim Mgawe, akitoa neno la utangulizi
kablaya kumkaribisha mgeni rasmi kufungua warsha ya Uandaaji wa Mpango huo iliyofanyika kwenye
Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji hivi tarehe 15/9/2020.
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Mwakilishi wa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji, Bw. Ferdinand Filimbi akifungua
warsha ya Uandaaji wa Mpango wa utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa kuhakikisha Uvuvi Mdogo
unakuwa endelevu iliyofanyika kwenye Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji tarehe 15/9/2020.
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DEVELOPMENT OF NATIONAL PLAN OF ACTION (NPOA) ON IMPLEMENTATION OF

Workshop on -
VOLUNTARY GUIDELINES FOR SECURING SUSTAINABLE SMALL-SCALE FISHERIES
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Bi. Upendo Hamidu akiwasilisha mada kwenye Warsha ya Uandaaji wa Mpango wa utekelezaji wa
Mwongozo wa Hiari wa kuhakikisha Uvuvi Mdogo unakuwa endelevu iliyofanyika kwenye Halmashauri
ya Manispaa ya Kigoma Ujiji, Mkoani Kigoma tarehe 15/9/2020.

Baadhi ya washiriki wa Warsha ya uandaaji wa Mpango wa utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa
Kuhakikisha Uvuvi Mdogo Unakuwa Endelevu wakifuatilia uwasilishwaji wa mada kwenye warsha
hiyo iliyofanyika kwenye Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji, Mkoani Kigoma tarehe 15/9/2020.
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Workshop on - DEVELOPMENT OF NATIONAL PLAN OF ACTION (NPOA) ON IMPLEMENTATION OF
VOLUNTARY GUIDELINES FOR SECURING SUSTAINABLE SMALL-SCALE FISHERIES

Kikosi kazi cha kitaifa cha uandaaji wa Mpango wa utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa kuhakikisha
Uvuvi Mdogo Unakuwa Endelevu kwenye pichayapamojanabaadhi yawatumishi wa Wizaraya Mifugo
na Uvuvi na Wakuu wa ldara zilizo chini ya Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji, Halmashauri ya
Wilaya ya Kigoma na Wawakilishi kutoka FETA na Benki mara baada ya ufunguzi rasmi wa warsha ya
ukusanyaji maoni ya utekelezaji wa Mpango huo iliyofanyika tarehe 15/9/2020 mjini Kigoma.
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Afisa Uvuvi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kigoma, Bw. Renatus Mayala akiwasilisha maoni baada
ya kazi za vikundi zilizofanyika kwenye warsha ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa ajili ya
Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa Kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha wa
kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika kwenye ukumbi wa
Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji tarehe 15/9/2020.
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DEVELOPMENT OF NATIONAL PLAN OF ACTION (NPOA) ON IMPLEMENTATION OF
VOLUNTARY GUIDELINES FOR SECURING SUSTAINABLE SMALL-SCALE FISHERIES
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Afisa Ushirika wa Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji, Bw. Muli Ndolo akiwasilisha maoni baada
ya kazi za vikundi zilizofanyika kwenye warsha ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa ajili ya
Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa Kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha wa

kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika kwenye ukumbi wa
Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji tarehe 15/9/2020.

Afisa Ustawi wa Jamii wa Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji, Bi. Agnes Punjila akiwasilisha
maoni baada ya kazi za vikundi zilizofanyika kwenye warsha ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa
kwa ajili ya Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa Kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa
muktadha wa kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika
kwenye ukumbi wa Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji tarehe 15/9/2020.
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Workshop on -
VOLUNTARY GUIDELINES FOR SECURING SUSTAINABLE SMALL-SCALE FISHERIES

Afisa Uvuvi kutoka Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji, Bw. Malik Mdetele akiwasilisha maoni
baada ya kazi za vikundi zilizofanyika kwenye warsha ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa
ajili ya Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa Kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha
wa kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika kwenye ukumbi
wa Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma Ujiji tarehe 15/9/2020.
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Mkurugenzi Msaidizi Idara ya Uvuvi, Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Sekta ya Uvuvi), Bi. Merisia Mparazo
akifunguawarshayakukusanya maoni ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa ajili ya Utekelezaji
wa Mwongozo wa Hiari wa kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha wa kuhakikisha
usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyia kwenye ukumbi wa Wakala ya
Elimu na Mafunzo (FETA) mkoani Kigoma tarehe 16/9/2020.
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DEVELOPMENT OF NATIONAL PLAN OF ACTION (NPOA) ON IMPLEMENTATION OF
VOLUNTARY GUIDELINES FOR SECURING SUSTAINABLE SMALL-SCALE FISHERIES

Sehemu ya washiriki wa warsha ya kukusanya maoni ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa ajili
ya Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha wa
kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika kwenye ukumbi wa
Wakala ya Elimu na Mafunzo Uvuvi (FETA) mkoani Kigoma tarehe 15/9/2020.

Afisa Uvuvi kutoka Idara ya Uvuvi, Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Sekta ya Uvuvi), Bi. Upendo Hamidu
(mwenye tisheti ya bluu) akisimamia zoezi la kukusanya maoni ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa
Kitaifa kwa ajili ya Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini
kwa muktadha wa kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika
kwenye ukumbi wa Wakala ya Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA) mkoani Kigoma tarehe 16/9/2020.
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Mwenyekiti wa Kikosi Kazi cha Kitaifa cha Maandalizi ya Mpango wa Utekelezaji wa Mwongozo wa
Hiari wa Kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini, Alhaj Yahya Mgawe akishiriki kusimamia zoezi la

ukusanyaji wa maoni ya Mpango huo kwenye warsha iliyofanyika kwenye ukumbi wa Wakala ya Elimu
na Mafunzo ya Uvuvi (FETA) mkoani Kigoma tarehe 16/9/2020.

Afisa Uvuvi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kigoma, Aziz Daudi (mwenye tisheti ya bluu) akisimamia zoezi
la kukusanya maoni ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa ajili ya Utekelezaji wa Mwongozo wa
Hiari wa kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha wa kuhakikisha usalama wa chakula

na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika kwenye ukumbi wa Wakala ya Elimu na Mafunzo ya
Uvuvi (FETA) mkoani Kigoma tarehe 16/9/2020.

B



DEVELOPMENT OF NATIONAL PLAN OF ACTION (NPOA) ON IMPLEMENTATION OF
VOLUNTARY GUIDELINES FOR SECURING SUSTAINABLE SMALL-SCALE FISHERIES

Afisa Uvuvi kutoka Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Sekta ya Uvuvi) Bi. Emanuela Mawoko (mwenye tisheti
ya bluu), akisimamia zoezi la kukusanya maoni ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa ajili ya
Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha wa
kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika kwenye ukumbi wa
Wakala ya Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA) mkoani Kigoma tarehe 16/9/2020.
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Afisa Utafiti kutoka Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi nchini (TAFIRI) Mwanza, Bw. Joseph Luomba (mwenye
tisheti ya bluu), akisimamia zoezi la kukusanya maoni ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa
ajili ya Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa kuendeleza Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha
wa kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini. Warsha hiyo ilifanyika kwenye ukumbi
wa Wakala ya Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA) mkoani Kigoma tarehe 16/9/2020.
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VOLUNTARY GUIDELINES FOR SECURING SUSTAINABLE SMALL-SCALE FISHERIES

Afisa Uvuvi kutoka Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Sekta ya Uvuvi) Bi. Neema Tonya (mwenye tisheti ya
bluu), akitoa maelekezo kwenye kundi analolisimamia kabla ya kuanza kwa zoezi la kukusanya maoni
ya Maandalizi ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa ajili ya Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa kuendeleza
Sekta ya Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha wa kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza
umasikini. Warsha hiyo imefanyika kwenye ukumbi wa Wakala ya Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA)
mkoani Kigoma tarehe 16/9/2020.

Picha ya pamoja ya washiriki (wadau wa sekta ya Uvuvi) wa warsha ya kukusanya maoni ya Maandalizi
ya Mpango Kazi wa Kitaifa kwa ajili ya Utekelezaji wa Mwongozo wa Hiari wa kuendeleza Sekta ya
Uvuvi Mdogo nchini kwa muktadha wa kuhakikisha usalama wa chakula na kupunguza umasikini
mara baada ya kumalizika kwa warsha iliyofanyika kwenye ukumbi wa Wakala ya Elimu na Mafunzo
Uvuvi (FETA) mkoani Kigoma tarehe 16/9/2020.

s




Ministry of
Livestock and Fisheries
Dodoma, Tanzania

Financed by
Food and Agriculture
Organization Rome, Italy

e



